เข้าสู่ระบบ/สมัครสมาชิก
สัมปันนีดอกไม้ 4 รสชาติ
ชวนมาเรียนทำขนมไทยโบราณอย่าง "สัมปันนี" ขนมที่มีรูปลักษณ์สวยงามและรสชาติหอมหวานชวนรับประทานที่สุด
แชร์
 ติดตามติดตาม Class นี้
 ติดตามติดตาม Class นี้
ยังไม่มีตารางเรียน ณ ขณะนี้
ราคาประมาณ 1,800 บาท

รายละเอียด Class

อัพเดทล่าสุด 20/01/2566 เวลา 22:03 น.

🌸 ขนมสัมปันนี เป็นขนมไทยโบราณ ที่จัดว่าเป็นขนมมงคล เนื่องจากชื่อขนมมีความหมายว่า “อันเป็นที่รัก” ผู้ที่รับประทานเข้าไปจะได้รับรู้ได้ถึงกลิ่นหอมและความหวาน ชวนให้คิดถึงความรักและความห่วงใย✨

📍คลาสนี้เราจะเรียนทำขนมสัมปันนี ในรูปแบบดอกไม้ ที่มีความสวยงาม ละมุน และรสชาติหวาน หอม อร่อย ผสมผสานทั้งความเป็นไทยและความทันสมัย

👍🏻 ได้เรียนรู้การทำขนมตั้งแต่พื้นฐานและเทคนิคต่างๆ พร้อมแนะนำแหล่งซื้อวัตถุดิบ ผู้เรียนจะได้ลงมือทำเองทุกขั้นตอน  สามารถนำไปต่อยอดทำขายได้หลังเรียนจบคลาส


📚 เนื้อหาที่จะได้เรียนรู้

- อุปกรณ์ และส่วนประกอบต่างๆ

- วิธีการตวงวัตถุดิบ 

- เทคนิคการกวนแป้ง 

- การผสมสี

- การใส่ขนมในแม่พิมพ์
 

🎁 สิ่งที่จะได้รับกลับบ้าน 

- ขนมสัมปันนีผลงานตัวเอง 1 กล่อง

- สูตรการทำขนมสัมปันนี
 

** รับจำนวนจำกัดเพียง 4 ท่าน/คลาส **

---------------------------------------------------

*** สำหรับกรณีต่อไปนี้ กรุณาติดต่อทีมงาน TeachPot เพื่อให้เพิ่มตัวเลือกสำหรับลงทะเบียนเรียนค่ะ ***

🌈 ลด 10% เมื่อลงทะเบียนเรียนกับ Mamami 2 คลาสขึ้นไป

💕 ลด 5% สำหรับผู้เรียนเก่าที่เคยเรียนกับ Mamami

สิ่งที่ต้องเตรียมมา

- ไม่มี -

เกี่ยวกับผู้สอน

Mamami craft&more
มาใช้เวลาว่างกับ Mamami ไปด้วยกัน ผ่อนคลายกับงานคราฟต์มากมาย สามารถสร้างสรรค์ผลงานได้อย่างอิสระ
(3)
มาใช้เวลาว่างกับ Mamami ไปด้วยกัน ผ่อนคลายกับงานคราฟต์มากมาย สามารถสร้างสรรค์ผลงานได้อย่างอิสระ
ติดต่อสอบถาม
กรุณาแจ้งชื่อคลาสที่สนใจ เพื่อความสะดวกและรวดเร็วยิ่งขึ้นในการให้บริการค่ะ
ติดต่อสอบถาม
กรุณาแจ้งชื่อคลาสที่สนใจ เพื่อความสะดวกและรวดเร็วยิ่งขึ้นในการให้บริการค่ะ

Class นี้เหมาะสำหรับ

✅ บุคคลทั่วไปที่สนใจการทำสัมปันนี เพื่อเพิ่มทักษะใหม่ๆ ทำรับประทานภายในครอบครัว หรือนำไปต่อยอดสร้างรายได้

✅ น้องๆ ที่มีอายุ 11 ปีขึ้นไป ที่ต้องการเรียนรู้ทักษะใหม่ๆ และใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์

✅ ไม่มีพื้นฐานก็สามารถเรียนได้

ตารางเรียน / กำหนดการ

🗓️ เปิดตามวันที่สตูดิโอกำหนด

⏰ เวลาประมาณ 3.5 ชั่วโมง

ค่าเรียนนี้รวม

  • ราคานี้รวมอุปกรณ์ที่ใช้ในคลาส เครื่องดื่มและของว่าง
  • รับได้ผลงานตัวเองทั้งหมดกลับบ้าน
แชร์
 ติดตามติดตาม Class นี้
 ติดตามติดตาม Class นี้
ยังไม่มีตารางเรียน ณ ขณะนี้
ราคาประมาณ 1,800 บาท

Class อื่นๆ ของผู้สอนคนนี้